MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA MKOA WA SINGIDA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

mbalimbali katika mkoa wa Singida na wilaya zake:

(i) Ngazi ya Mkoa
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(b)
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Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa mkoa wa Singida. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Singida. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
(miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

o Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Singida.

e  Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.

e Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Singida.
Aidha, mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili,

2022.

Angalizo:

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua

kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.




(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA SINGIDA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Singida.

Mkoa wa Singida

Wilaya ya Singida
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Singida, Singida.

Dondoo muhimu

o Mvoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Singida.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya

muwezi Disemba, 2021.

o Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili,

2022.

o Wakulima  wanashauriwa  kupanda  mbegqu  bora

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi na

mazao mbadala yanayostahimili moua chache.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Singida.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi

ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Singida ni milimita 660 hadi 700.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na hali ya hewa inayotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji
wa maji.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MANYONI
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta
za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Manyoni.

Mkoa wa Singida

Wilaya ya Manyoni
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa

wilaya ya Manyoni, Singida.

Dondoo muhimu

o Muoua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Manyoni.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya

mwezi Disemba, 2021.
o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima  wanashauriwa  kupanda ~ mbegu  bora
zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi na mazao

mbadala yanayostahimili mvua chache.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa

wilaya ya Manyoni.

Zitaanza:

Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.

Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika

miezi ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Manyoni ni milimita 660

hadi 690.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na hali ya hewa inayotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji
wa maji.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA IKUNGI
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ikungi.

Mkoa wa Singida

Wilaya ya Ikungi
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Ikungi, Singida.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Ikungi.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya

muwezi Disemba, 2021.
o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili
ukame na kukomaa kwa muda mfupi na mazao mbadala

yanayostahimili moua chache.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Ikungi.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Ikungi ni milimita 660 hadi

700.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na hali ya hewa inayotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA IRAMBA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Iramba.

Mkoa wa Singida

Wilaya ya Iramba
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Iramba, Singida.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Iramba.

o Moua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya

muwezi Disemba, 2021.
o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o  Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili
ukame na kukomaa kwa muda mfupi na mazao mbadala

yanayostahimili moua chache.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Iramba.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi

ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Iramba ni milimita 670 hadi 730.
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia
utabiri wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari
kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa
Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na hali ya hewa inayotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji
wa maji.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MKALAMA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkalama.

Mkoa wa Singida

Wilaya ya Mkalama
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mkalama, Singida.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mkalama.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya

muwezi Disemba, 2021.
o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili
ukame na kukomaa kwa muda mfupi na mazao mbadala

yanayostahimili moua chache.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mkalama.

Zitaanza: Kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Disemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa wilaya ya Mkalama ni milimita 670

hadi 730.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

-Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na hali ya hewa inayotarajiwa.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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